Bayanan asali | |
Sunan samfur | Ferrocene |
CAS No. | 102-54-5 |
Bayyanar | Ruwan lemu |
Rabewa | Mai kara kuzari |
Tsafta | 99.2% |
Matsayin narkewa | 172 ℃ - 174 ℃ |
toluene insoluene | 0.09% |
Abun ƙarfe kyauta | 60ppm ku |
Kunshin | 25kg/bag |
Bayanin Samfura
Ferrocenewani nau'in nau'in nau'i ne na ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta. Ya ƙunshi nau'in ƙarfe mai banƙyama da cyclopentadienyl anions guda biyu a cikin tsarinsa na ƙwayoyin cuta. Har ila yau, shi ne albarkatun kasa don samar da ferrocenecarboxylic acid. A dakin da zafin jiki, shi ne orange allura crystal foda tare da irin wannan wari kamar yadda camphorand nasa ne wanda ba iyakacin duniya fili.
Aikace-aikacen samfur
Ferrocene yana da aikace-aikace da yawa a masana'antu, noma, sararin samaniya, makamashi, kare muhalli da sauran masana'antu. An bayyana manyan aikace-aikacen a ƙasa:
(1) Ana iya amfani da shi azaman mai hana hayaki da kuma wakili na hana buguwa.
Alal misali, ana iya amfani da shi don samar da makamashin mai na roka da kuma daskararrun makamashin sararin samaniya.
(2) Ana iya amfani da shi azaman mai haɓakawa kamar mai haɓaka don samar da ammonia, azaman wakili mai warkarwa na roba na silicone; zai iya hana lalacewar polyethylene ta hanyar haske; idan aka yi amfani da shi ga ciyawa na noma, zai iya karya lalacewa ta halitta ba tare da shafar noma da hadi a cikin wani ɗan lokaci ba.
(3) Ana iya amfani dashi azaman mai hana buguwa man fetur. Ana iya amfani da shi azaman maganin buguwa da kuma samar da man fetur mara inganci mai daraja don kawar da gurɓataccen muhalli da guba ga jikin ɗan adam ta hanyar fitar da mai.
(4) Ana iya amfani da shi azaman masu ɗaukar radiation, masu daidaita zafi, masu daidaita haske, da masu hana hayaki.
(5) Don abubuwan sinadarai, ferrocene yayi kama da mahadi masu kamshi waɗanda ba su da haɗari don samun ƙarin amsa amma mai saurin samun amsawar maye gurbin electrophilic. Hakanan zai iya shiga cikin ƙarfe, acylation, alkylation, sulfonation, formylation da ligand musayar amsawa, wanda za'a iya amfani dashi don samar da abubuwan haɓakawa tare da aikace-aikacen da yawa.