Bayanan asali | |
Sunan samfur | Creatine monohydrate |
Daraja | Matsayin abinci |
Bayyanar | Farin lu'ulu'u ko lu'ulu'u masu launin fari |
Assay | 99% |
Rayuwar rayuwa | Shekaru 2 |
Shiryawa | 25kg/drum |
Aikace-aikace | Samar da Makamashi |
Mutane masu aiki | Manya, Maza, Mata |
HS Code | 2925290090 |
CAS No. | 6020-87-7 |
Sharadi | Ajiye shi a cikin ingantaccen haske, rufewa da kyau, bushe da wuri mai sanyi |
Bayanin Creatine Monohydrate
Creatine yana kama da sunadaran don yana da sinadarin nitrogen, amma ba furotin na gaskiya bane. A cikin duniyar kimiyyar sinadirai masu gina jiki, an san shi da nitrogen "marasa gina jiki". Ana iya samun shi a cikin abincin da muke ci (yawanci nama da kifi) ko samar da shi a cikin jiki (a cikin jiki) daga amino acid glycine, arginine, da methionine.
Aikace-aikace da fa'idodin Creatine Monohydrate
Ana iya amfani dashi azaman ƙari na abinci, kayan kwalliyar kayan kwalliya, ƙari na abinci, ƙari abin sha, albarkatun magunguna da ƙari samfurin lafiya. Hakanan ana iya yin ta kai tsaye zuwa capsules da allunan don gudanar da baki.
Ana amfani dashi azaman mai ƙarfafa abinci. Creatine monohydrate an san shi a matsayin ɗaya daga cikin mafi mashahuri kuma tasiri na kayan abinci mai gina jiki. Matsayinsa yana da girma don ci gaba da tafiya tare da samfuran furotin kuma suna cikin "mafi kyawun siyarwa". An ƙididdige shi azaman samfurin "dole ne a yi amfani da shi" don masu ginin jiki. Har ila yau, 'yan wasa suna amfani da shi sosai a wasu al'amuran, irin su 'yan wasan ƙwallon ƙafa da ƙwallon kwando, waɗanda ke son inganta ƙarfinsu da ƙarfin su. Creatine ba haramtaccen magani bane. A dabi'ance yana cikin abinci da yawa. Don haka, ba a haramta creatine a kowace ƙungiyar wasanni ba.
Creatine monohydrate na iya inganta aikin tsoka a cikin marasa lafiya da cututtukan mitochondrial, amma akwai bambance-bambancen mutum a cikin matakin ingantawa, wanda ke da alaka da kwayoyin halitta da kwayoyin halitta na ƙwayoyin tsoka a cikin marasa lafiya.