Bayanan asali | |
Sunan samfur | Cefradine |
Kwanciyar hankali | Hasken Hannu |
Bayyanar | Farin foda |
Assay | 99% |
Wurin narkewa | 140-142 C |
Shiryawa | 5KG; 1KG |
Wurin tafasa | 898 ℃ |
Bayani
Cefradine (kuma aka sani da cephradine), 7-[D-2-amino-2(1,4cyclohexadien1-yl) acetamido]-3-methyl-8-0x0-5thia-l-azabicyclo[4.2.0] oct-2- ene-2-carboxylic acid monohydrate (111 shine maganin rigakafi na cephalosporin Semi-synthetic. ana amfani da shi ta baki, a cikin jiki, da kuma cikin jijiya. Tsarin cephradine yayi kama da na cephalexin, kawai bambanci shine a cikin zobe mai memba shida. Cephalexin yana da uku. biyu bond forming wani aromatic tsarin yayin da cephradine yana da biyu bond biyu a cikin wannan zobe[1].
Hoto1 tsarin sinadarai na cefradine;
Cephradine shine farin crystalline foda tare da nauyin kwayoyin 349.4[2]. An tattauna kira na cephradine[3]. Cephradine yana narkewa cikin yardar kaina a cikin kaushi mai ruwa. Zwitterion ne, wanda ya ƙunshi duka rukunin amino acid na alkaline da ƙungiyar carboxyl acidic. A cikin kewayon pH na 3-7, cephradine yana kasancewa azaman gishiri na ciki[4]. Cephradine yana da kwanciyar hankali don 24 hr a 25 "a cikin kewayon pH na 2-8. Tun da yake yana da kwanciyar hankali a cikin kafofin watsa labaru na acidic, akwai ƙananan asarar aiki a cikin ruwan ciki; asarar kasa da 7% an ruwaito.[5].
Cephradine yana da rauni a raunata da sunadaran jini na ɗan adam. Maganin ya kasance ƙasa da 20% ɗaure ga sunadaran jini[4]. A cikin ƙwayar jini na 10-12 pg / ml, 6% na jimlar miyagun ƙwayoyi ya kasance a cikin hadaddun furotin. Wani nazari[6]gano cewa a cikin jimlar 10 pg / ml, 28% na miyagun ƙwayoyi ya kasance a cikin yanayin da ke da alaƙa; a cikin jimlar 100 pg / ml, 30% na miyagun ƙwayoyi ya kasance a cikin yanayin da aka ɗaure da furotin. Har ila yau, wannan binciken ya nuna cewa ƙara da magani ga cephradine ya rage yawan aikin rigakafi. Wani nazari[2]ya nuna cewa haɗin furotin na cephradine ya bambanta daga 8 zuwa 20%, dangane da ƙaddamar da miyagun ƙwayoyi. Koyaya, binciken da Gadebusch et al.[5]Ba a sami wani canji a cikin MIC na cephradine zuwa ko dai Staphylococcus aureus ko Escherichia coli ba bayan ƙarin maganin ɗan adam.
Alamomi
Cephradine yana aiki a cikin vitro a kan nau'in nau'in kwayoyin cutar gram-tabbatacce da gram-korau, ciki har da kwayoyin cutar da ke ware a cikin asibiti; An nuna fili a matsayin kwanciyar hankali na acid, kuma ƙarar ƙwayar ɗan adam yana da tasiri kaɗan kawai akan ƙananan ƙarancin hanawa (MIC) ga ƙwayoyin cuta masu mahimmanci. Lokacin da aka ba da baki ko kuma a ƙarƙashin fata ga dabbobin da suka kamu da gwaji tare da ƙwayoyin cuta iri-iri, Cephradine yana ba da kariya mai inganci.[16]. A cikin maganin cututtukan cututtuka masu tsanani, an ba da rahotanni masu gamsarwa na asibiti game da maganin cephradine da yawa daga masu bincike.[14, 15, 17-19].