Bayanan asali | |
Sunan samfur | Saccharin sodium |
Daraja | Matsayin Abinci |
Bayyanar | Farin Crystalline Foda |
Assay | 99% |
Rayuwar rayuwa | shekaru 2 |
Shiryawa | 1kg/bag 25kg/drum |
Sharadi | Ajiye a bushe, sanyi, da wuri mai inuwa tare da marufi na asali, kauce wa danshi, adana a zafin jiki. |
Menene Saccharin sodium?
An fara samar da Sodium Saccharin a cikin 1879 ta hanyar Constantin Fahlberg, wanda masanin sinadarai ne da ke aiki akan abubuwan da ake samu na kwal a Jami'ar Johns Hopkins Sodium Saccharin.It farin lu'ulu'u ne ko ƙarfi tare da ɗanɗano mara daɗi ko ɗanɗano kaɗan, mai sauƙin narkewa cikin ruwa.
Sodium Saccharin zaƙi ya kusan sau 500 fiye da na sukari.Ityana da tsayayye a cikin sinadarai, ba tare da fermentation da canza launi ba.
Don amfani da shi azaman mai zaki guda ɗaya, Sodium Saccharin yana ɗanɗano ɗan ɗaci. A al'ada Sodium Saccharin ana ba da shawarar a yi amfani da shi tare da sauran Masu Zaƙi ko masu sarrafa acidity, wanda zai iya rufe ɗanɗano mai ɗaci da kyau.
Daga cikin duk kayan zaki a kasuwa na yanzu, Sodium Saccharin yana ɗaukar mafi ƙarancin farashi na raka'a wanda aka ƙididdige shi ta hanyar zaki.
Ya zuwa yanzu, bayan da aka yi amfani da shi a filin abinci sama da shekaru 100, an tabbatar da cewa sodium Saccharin ba shi da lafiya don amfanin ɗan adam a cikin iyakokin da ya dace.
Amfani da Saccharin sodium
Masana'antar abinci tana amfani da sodium saccharine azaman ƙari a cikin samfura daban-daban.
Sodium saccharine ana amfani dashi azaman mai zaƙi da ba mai gina jiki ba kuma a cikin nau'ikan abinci da abubuwan sha.
Masu yin burodi suna amfani da sodium saccharin don zaƙi kayan gasa, burodi, kukis da muffins.
Abin sha da sodas masu zaki da kayan abinci na wucin gadi suna amfani da sodium saccharin tunda yana narkewa cikin ruwa. Sauran kayayyakin da suka ƙunshi saccharin sodium sun haɗa da marzipan, fili, mai zaki da yogurt mai ɗanɗano, jams/jellies da ice cream.
Adana
Saccharin sodium yana da tsayayye a ƙarƙashin yanayin yanayi na yau da kullun da aka yi amfani da shi a cikin ƙira. Sai kawai lokacin da aka fallasa shi zuwa babban zafin jiki (125 ℃) a ƙananan pH (pH 2) na sama da 1 hour yana faruwa mai mahimmanci bazuwar. Matsayin 84% shine mafi kwanciyar hankali nau'in saccharin sodium tun lokacin da kashi 76% zai bushe gabaɗaya ƙarƙashin yanayin yanayi. Maganin allura na iya zama haifuwa ta autoclave.
Ya kamata a adana sodium saccharin a cikin akwati da aka rufe da kyau a wuri mai bushe.